Đăng ký thông tin về năng lực hoạt động xây dựng

Ngày hỏi:07/03/2013

Ngày 06/02/2013 Chính phủ ban hành Nghị định số 15/2013/NĐ-CP trong đó tại điều 8 có qui định "các tổ chức, cá nhân cung cấp thông tin về năng lực hoạt động xây dựng của mình gửi bằng đường bưu điện hoặc trực tiếp tới cơ quan quản lý nhà nước về xây dựng để đăng tải công khai trên trang thông tin điện tử do cơ quan này quản lý ". Vây xin phép cho tôi hỏi : - Thành phần hồ sơ để đăng ký thông tin gồm những loại hồ sơ nào? - Liê hệ cơ quan nào tiếp nhận, có phải sở xây dựng Tp.HCM hay không? (công ty đang hoạt động tại Tp.HCM) Chân thành cám ơn! Người gửi: Đặng Thanh Tâm

    Nội dung này được Sở Xây Dựng Thành Phố Hồ Chí Minh tư vấn như sau:

    • Chào ông (bà) Đặng Thanh Tâm,
      Qua câu hỏi của ông (bà), Sở Xây dựng trả lời như sau:
      - Liên quan đến đăng ký, công bố thông tin năng lực của các tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng, hiện tại Bộ Xây dựng đang dự thảo Thông tư hướng dẫn để triển khai thực hiện Điều 48 của Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về Quản lý chất lượng công trình xây dựng. Để có được thông tin chi tiết hơn, đề nghị liên hệ trực tiếp với Bộ Xây dựng để được hướng dẫn.
      - Về phía Sở Xây dựng TpHCM, đề nghị tham khảo Thông báo số 8948/TB-SXD-QLKTXD ngày 24/10/2013 về hướng dẫn tạm thời thủ tục đăng ký vào danh sách tổ chức hoạt động xây dựng công trình trên địa bàn thành phố, có đăng trên trang Web của Sở Xây dựng.


    Nguồn:

    SỞ XÂY DỰNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn