Điều chỉnh số lượng người làm việc hàng năm tại đơn vị sự nghiệp công lập

Ngày hỏi:18/09/2020

Cho tôi hỏi, việc điều chỉnh số lượng người làm việc hàng năm tại đơn vị sự nghiệp công lập được quy định thế nào theo quy định mới nhất?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 11 Nghị định 106/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực 15/11/2020) quy định về điều chỉnh số lượng người làm việc hàng năm như sau:

      - Việc điều chỉnh số lượng người làm việc trong các đơn vị sự nghiệp công lập thực hiện trong các trường hợp sau:

      + Đơn vị sự nghiệp công lập có thay đổi một trong các căn cứ quy định tại khoản 2 Điều 4 Nghị định này;

      + Đơn vị sự nghiệp công lập thành lập, tổ chức lại theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền.

      - Trình tự, hồ sơ điều chỉnh số lượng người làm việc thực hiện theo quy định tại Điều 9 và Điều 10 Nghị định này.

      Trên đây là nội dung về điều chỉnh số lượng người làm việc hàng năm trong đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định mới nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Đơn vị sự nghiệp công lập
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn