Điều chỉnh tần số sơ cấp hệ thống điện truyền tải là gì?

Ngày hỏi:21/04/2017

Điều chỉnh tần số sơ cấp hệ thống điện truyền tải là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Điều chỉnh tần số sơ cấp hệ thống điện truyền tải là gì? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Quốc Thiên (thien****@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều chỉnh tần số sơ cấp hệ thống điện truyền tải là gì?
    (ảnh minh họa)
  • Điều chỉnh tần số sơ cấp hệ thống điện truyền tải được định nghĩa tại Khoản 9 Điều 3 Thông tư 25/2016/TT-BCT quy định hệ thống điện truyền tải như sau:

    Điều chỉnh tần số sơ cấp là quá trình điều chỉnh tức thời tần số hệ thống điện được thực hiện bởi số lượng lớn các tổ máy phát điện có trang bị hệ thống điều tốc.

    Trên đây là định nghĩa về Điều chỉnh tần số sơ cấp hệ thống điện truyền tải. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 25/2016/TT-BCT. 

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn