Điều kiện hoạt động quan trắc môi trường

Ngày hỏi:12/10/2016

Điều kiện hoạt động quan trắc môi trường được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Gần đây tôi có nghe tới hoạt động quan trắc môi trường. Vậy ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi điều kiện hoạt động quan trắc môi trường được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều đó? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn! Thu Hà _thuha**8@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện hoạt động quan trắc môi trường được quy định tại Điều 126 Luật bảo vệ môi trường 2014 như sau:

      - Tổ chức có đủ kỹ thuật viên về chuyên ngành quan trắc môi trường và trang bị kỹ thuật cần thiết được tham gia hoạt động quan trắc môi trường.

      - Chính phủ quy định chi tiết Điều này.

      Ngoài ra, điều này được hướng dẫn bởi Nghị định 127/2014/NĐ-CP

      Trên đây là quy định về điều kiện hoạt động quan trắc môi trường. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Luật bảo vệ môi trường 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn