Đối tượng được bảo vệ về an toàn công trình dầu khí trên đất liền

Ngày hỏi:24/08/2019

Liên quan đến việc bảo vệ an toàn công trình dầu khí. Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định thì đối tượng được bảo vệ về an toàn công trình dầu khí trên đất liền bao gồm các công trình nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng được bảo vệ về an toàn công trình dầu khí trên đất liền quy định tại Điều 1 Nghị định 25/2019/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 13/2011/NĐ-CP về an toàn công trình dầu khí trên đất liền, cụ thể như sau:

      Đối tượng được bảo vệ là các đối tượng xung quanh chịu rủi ro do các hoạt động, công trình dầu khí gây ra, bao gồm:

      a) Trường học, nhà trẻ, bệnh viện, thư viện và các công trình công cộng.

      b) Nhà ở, trừ tòa nhà phục vụ điều hành sản xuất trong công trình dầu khí.

      c) Các công trình văn hóa.

      d) Đối tượng được bảo vệ khác quy định tại các bảng trong Phụ lục II ban hành kèm theo Nghị định này.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn