Đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường

Ngày hỏi:06/10/2016

Đối tượng nào phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Công ty tôi mới nhận một dự án đầu tư mới. Theo đó, chúng tôi được yêu cầu phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi đối tượng nào phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều đó? Tôi xin chân thành cám ơn tư vấn của Ban biên tập!

Thu Hằng (thuhang***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường được quy định tại Điều 29 Luật bảo vệ môi trường 2014 như sau:

      - Dự án đầu tư không thuộc đối tượng phải thực hiện đánh giá tác động môi trường.

      - Phương án sản xuất, kinh doanh, dịch vụ không thuộc đối tượng phải lập dự án đầu tư theo quy định của pháp luật về đầu tư.

      - Chính phủ quy định chi tiết Điều này.

      Ngoài ra, điều này còn được hướng dẫn bởi Điều 18 Nghị định 18/2015/NĐ-CP

      Trên đây là quy định về đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Luật bảo vệ môi trường 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn