Đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường theo quy định cũ

Ngày hỏi:13/11/2018

Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề sau trong thời gian sớm nhất. Cụ thể cho tôi hỏi đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường theo quy định cũ gồm những đối tượng nào? Chân thành cảm ơn!

Kim Yến - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường được quy định tại Luật Bảo vệ môi trường 2005 52/2005/QH11, theo đó:

      Cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ quy mô hộ gia đình và đối tượng không thuộc quy định tại Điều 14 và Điều 18 của Luật này phải có bản cam kết bảo vệ môi trường.

      Trên đây là tư vấn về đối tượng phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường theo Luật Bảo vệ môi trường 2005. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn