Dự án xây dựng khu dân cư có phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường?

Ngày hỏi:05/08/2019

Tôi xin hỏi, trong trường hợp xây dựng khu dân cư có quy mô dân số khoảng 900 dân và có lưu lượng nước thải khoảng 90m3/ngày đêm thì có phải lập kế hoạch bảo vệ môi trường không?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các đối tượng phải đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường được quy định tại Điều Khoản 11 sửa đổi, bổ sung Điều 18 và Cột 5, Phụ lục II, Mục I Nghị định 40/2019/NĐ-CP. Theo đó, các đối tượng chỉ có (tối thiểu) một trong các yếu tố thuộc các điều kiện được quy định nêu trên sẽ phải thực hiện đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường.

      Do vậy, trường hợp của bạn đã nêu, với dự án xây dựng khu dân cư có quy mô dân số khoảng 900 dân nhưng có lưu lượng nước thải khoảng 90m3/ngày đêm phải thực hiện đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT