Giá bán điện theo cấp điện áp được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:10/02/2017

Tôi tên là Hoàng Trung Nhân, địa chỉ mail trung_nhan_89****@gmail.com, tôi muốn hỏi: Giá bán điện theo cấp điện áp được quy định như thế nào? Tôi được biết, hiện nay ngành điện là ngành nghề kinh tế thuộc nhà nước và tôi rất quan tâm tới các quy định về thực hiện giá bán điện. Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Giá bán điện theo cấp điện áp được quy định tại Điều 4 Thông tư 16/2014/TT-BCT năm 2014 về thực hiện giá bán điện do Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành, theo đó:

      Điều 4. Giá bán điện theo cấp điện áp

      1. Đối tượng áp dụng giá bán điện theo cấp điện áp bao gồm:

      a) Khách hàng sử dụng điện cho mục đích sản xuất, kinh doanh, dịch vụ, hành chính sự nghiệp;

      b) Đơn vị bán lẻ điện tại khu công nghiệp.

      2. Hệ thống đo đếm điện đặt ở cấp điện áp nào thì giá bán điện được tính theo giá quy định tại cấp điện áp đó.

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về Giá bán điện theo cấp điện áp, được quy định tại Thông tư 16/2014/TT-BCT. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn