Giấy chứng nhận kiểm định và Tem kiểm định đối với phương tiện giao thông hết hiệu lực khi nào?

Ngày hỏi:06/03/2019

Chào các anh/chị, vui lòng cho tôi hỏi: Giấy chứng nhận kiểm định và Tem kiểm định đối với phương tiện giao thông hết hiệu lực khi nào? Vấn đề này được quy định tại đâu?

(kim**@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Giấy chứng nhận kiểm định và Tem kiểm định đối với phương tiện giao thông hết hiệu lực khi nào?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 6 Điều 10 Thông tư 70/2015/TT-BGTVT quy định về kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, có quy định Giấy chứng nhận kiểm định và Tem kiểm định hết hiệu lực khi:

      a) Xe cơ giới đã được cấp Giấy chứng nhận kiểm định và Tem kiểm định mới;

      b) Đã có khai báo mất của chủ xe;

      c) Đã có thông báo thu hồi của các Đơn vị đăng kiểm;

      d) Xe cơ giới bị tai nạn đến mức không đảm bảo an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường theo quy định;

      đ) Thông số kỹ thuật thực tế của xe không phù hợp với thông số kỹ thuật trên Giấy chứng nhận kiểm định.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn