Giấy phép xử lý chất thải nguy hại môi trường có thời hạn trong vòng bao lâu?

Ngày hỏi:03/12/2018

Chào Ban biên tập quy định của pháp luật về việc xử lý chất thải nguy hại môi trường. Tôi được biết, cơ sở nào được cấp giấy phép xử lý chất thải nguy hại hôi trường thì mới có quyền xử lý. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi: Giấy phép xử lý chất thải nguy hại môi trường có thời hạn trong vòng bao lâu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Giấy phép xử lý chất thải nguy hại là giấy phép cấp cho chủ xử lý chất thải nguy hại để thực hiện dịch vụ xử lý, tái chế, đồng xử lý, thu hồi năng lượng từ chất thải nguy hại (có thể bao gồm hoạt động vận chuyển, trung chuyển, lưu giữ, sơ chế).

    Theo đó, thời hạn của Giấy phép xử lý chất thải nguy hại môi trường quy định tại Khoản 4 Điều 10 Nghị định 38/2015/NĐ-CP về quản lý chất thải và phế liệu, cụ thể như sau:

    Thời hạn Giấy phép xử lý chất thải nguy hại là 03 (ba) năm kể từ ngày cấp.

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn