Hành nghề khoan nước dưới đất với đường ống có đường kính nhỏ hơn 250 mm khi giấy phép đã hết hạn bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/05/2017

Hành nghề khoan nước dưới đất với đường ống có đường kính nhỏ hơn 250 mm khi giấy phép đã hết hạn bị xử phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hoài Nam, hiện đang là nhân viên văn phòng tại TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về xử phạt hành vi hành nghề khoan nước dưới đất với đường ống có đường kính nhỏ hơn 250 mm khi giấy phép đã hết hạn như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoai***@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành nghề khoan nước dưới đất với đường ống có đường kính nhỏ hơn 250 mm khi giấy phép đã hết hạn bị xử phạt theo Điểm c Khoản 5 Điều 9 Nghị định 33/2017/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tài nguyên nước và khoáng sản như sau:

      Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm quy định hành nghề khoan nước dưới đất đối với công trình có đường kính ống chống hoặc ống vách nhỏ hơn 250 mm và có lưu lượng từ 200 m3/ngày đêm đến dưới 3.000 m3/ngày đêm: Hành nghề khoan nước dưới đất khi giấy phép đã hết hạn, trừ trường hợp đã nộp hồ sơ xin gia hạn theo quy định.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về xử phạt hành vi hành nghề khoan nước dưới đất với đường ống có đường kính nhỏ hơn 250 mm khi giấy phép đã hết hạn. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 33/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn