Hành vi chở hàng vượt trên từ 10% trở lên so với trọng tải cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:30/11/2016

Hành vi chở hàng vượt trên từ 10% trở lên so với trọng tải cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên bị xử phạt như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên Đức Đông, tôi hiện đang sống tại Hải Phòng. Tôi đang học thạc sĩ, tôi muốn nghiên cứu chuyên đề liên quan đến hoạt động tàu biển. Tôi có một vấn đề mong được giải đáp, cho tôi hỏi hành vi chở hàng vượt trên từ 10% trở lên so với trọng tải cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cám ơn. (Đức Đông, ducdong***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt đối với hành vi chở hàngvượt trên từ 10% trở lên so với trọng tải cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên được quy định tại điểm d Khoản 6 Điều 18 Nghị định 162/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trên vùng biển, đảo và thềm lục địa của Việt Nam, cụ thể:

      Phạt tiền từ 70.000.000 đồng đến 80.000.000 đồng đối với hành vi chở hàng vượt trên từ 10% trở lên so với trọng tải cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về mức xử phạt đối với hành vi chở hàng vượt trên từ 10% trở lên so với trọng tải cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 162/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn