Hành vi chở khách vượt đến 20 người so với số lượng cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:30/11/2016

Hành vi chở khách vượt đến 20 người so với số lượng cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên bị xử phạt như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên Đại Nam, tôi hiện đang sống tại Vũng Tàu. Tôi đang là sinh viên, tôi muốn nghiên cứu chuyên đề liên quan đến hoạt động tàu biển. Tôi có một vấn đề mong được giải đáp, cho tôi hỏi hành vi chở khách vượt đến 20 người so với số lượng cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cám ơn. (Đại Nam, dnam***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt đối với hành vi chở khách vượt đến 20 người so với số lượng cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên được quy định tại điểm a Khoản 9 Điều 18 Nghị định 162/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trên vùng biển, đảo và thềm lục địa của Việt Nam, cụ thể:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với hành vi chở khách vượt đến 20 người so với số lượng cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về mức xử phạt đối với hành vi chở khách vượt đến 20 người so với số lượng cho phép của tàu thuyền có tổng dung tích từ 3.000 GT trở lên. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 162/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn