Hộ gia đình cần bao nhiêu người xác định giá điện sinh hoạt?

Ngày hỏi:09/07/2020

Cho em hỏi: Hộ em có 4 người vậy có được xác định giá định sinh hoạt không? Mong nhận được giải đáp của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hộ gia đình cần bao nhiêu người xác định giá điện sinh hoạt?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 10 Thông tư 16/2014/TT-BCT quy định:

      - Trường hợp có thể kê khai được số người thì cứ 4 người (căn cứ vào sổ tạm trú hoặc danh sách cán bộ, chiến sỹ có xác nhận của thủ trưởng đơn vị đối với lực lượng vũ trang) được tính là một hộ sử dụng điện để áp dụng giá bán lẻ điện sinh hoạt;

      - Trường hợp không thể kê khai được số người thì áp dụng giá bán lẻ điện sinh hoạt của bậc 3: từ 101 - 200 kWh cho toàn bộ sản lượng điện đo đếm được tại công tơ.

      Như vậy, hộ của bạn có 4 người sẽ được một hộ sử dụng điện để áp dụng giá bán lẻ điện sinh hoạt.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giá bán lẻ điện sinh hoạt
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn