Hồ sơ đăng ký cấp lại sổ đăng ký chủ nguồn thải chất thải nguy hại khi có thay đổi tên chủ nguồn thải

Ngày hỏi:02/07/2020

Công ty mình đã đăng ký sổ chủ nguồn thải chất thải nguy hại tuy nhiên lại có thay đổi tên chủ nguồn thải. Mình đăng ký cấp lại sổ chủ nguồn thải thì cần phải chuẩn bị những giấy tờ gì? Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đăng ký cấp lại sổ đăng ký chủ nguồn thải chất thải nguy hại khi có thay đổi tên chủ nguồn thải
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 15 Thông tư 36/2015/TT-BTNMT quy định: Chủ nguồn thải CTNH quy định tại Khoản 2 Điều 6 Nghị định 38/2015/NĐ-CP phải đăng ký để được cấp lại Sổ đăng ký chủ nguồn thải CTNH.

      Dẫn chiếu đến Khoản 2 Điều 6 Nghị định 38/2015/NĐ-CP thì trường hợp có thay đổi tên chủ nguồn thải phải đăng ký để được cấp lại Sổ đăng ký chủ nguồn thải CTNH.

      Về hồ sơ đăng ký cấp lại Sổ đăng ký chủ nguồn thải chất thải nguy hại, bạn cần chuẩn bị những giấy tờ sau:

      - Đơn đăng ký theo mẫu quy định tại Phụ lục 6 (A) ban hành kèm theo Thông tư 36/2015/TT-BTNMT;

      - Các giấy tờ, hồ sơ liên quan đến việc thay đổi, bổ sung so với hồ sơ đăng ký cấp lần đầu.

      Hồ sơ này được nộp trực tiếp hoặc gửi qua bưu điện đến Sở Tài nguyên và Môi trường nơi có cơ sở phát sinh chất thải nguy hại.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn