Khi nào vườn quốc gia chuyển đổi thành khu bảo tồn đất ngập nước?

Ngày hỏi:03/08/2019

Xin chào Ban biên tập cho tôi hỏi vườn quốc gia được chuyển đổi thành khu bảo tồn đất ngập nước khi nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 20 Nghị định 66/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/9/2019) điều kiện vườn quốc gia chuyển đổi thành khu bảo tồn đất ngập nước, như sau:

      "Các vườn quốc gia, khu dự trữ thiên nhiên, khu bảo tồn loài - sinh cảnh và khu bảo vệ cảnh quan có diện tích đất ngập nước chiếm từ 50% diện tích khu bảo tồn trở lên được xem xét chuyển đổi thành khu bảo tồn đất ngập nước và được hưởng chính sách đầu tư về bảo tồn, sử dụng bền vững các vùng đất ngập nước theo quy định tại Nghị định này và pháp luật có liên quan."

      Như vậy, vườn quốc gia được chuyển đổi thành khu bảo tồn đất ngập nước khi có diện tích đất ngập nước chiếm từ 50% diên tích vườn quốc gia.

      Ban biên tập gửi phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT