Kiểm nghiệm máy cải chính sóng để đo đạc, thành lập bản đồ địa hình đáy biển bằng máy đo sâu hồi âm đa tia

Ngày hỏi:23/02/2019

Tôi đang làm luận văn nghiên cứu về quy trình đo đạc, thành lập bản đồ địa hình đáy biển bằng máy đo sâu hồi âm đa tia. Vì vậy, tôi cần thu thập một số thông tin, cụ thể việc kiểm nghiệm máy cải chính sóng để đo đạc, thành lập bản đồ địa hình đáy biển bằng máy đo sâu hồi âm đa tia được quy định như thế nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập.

Hoài Thu (0906***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc kiểm nghiệm máy cải chính sóng để đo đạc, thành lập bản đồ địa hình đáy biển bằng máy đo sâu hồi âm đa tia được quy định tại Điều 11 Thông tư 24/2010/TT-BTNMT quy định về đo đạc, thành lập bản đồ địa hình đáy biển bằng máy đo sâu hồi âm đa tia do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành như sau:

      1. Sử dụng các phần mềm ứng dụng đi kèm theo máy để kiểm nghiệm với điều kiện trong phòng;

      2. Báo cáo kết quả cần các thông tin chính sau:

      a) Độ lệch hệ thống cho số đo nghiêng ngang;

      b) Độ lệch hệ thống cho số đo nghiêng dọc.

      Trên đây là nội dung quy định về việc kiểm nghiệm máy cải chính sóng để đo đạc, thành lập bản đồ địa hình đáy biển bằng máy đo sâu hồi âm đa tia. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 24/2010/TT-BTNMT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT