Kinh doanh khi Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã bị tước, bị thu hồi, xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:13/07/2017

Sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã bị tước, bị thu hồi, xử lý như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư ký Luật. Tôi tên là Thanh Tuyền, hiện đang làm việc tại công ty kinh doanh LPG trên địa bàn thành phố Đà Nẵng. Liên quan đến hoạt động nạp LPG vào phương tiện giao thông vận tải, tôi muốn hỏi: Trong trường hợp Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã bị tước, bị thu hồi mà vẫn tiến hành thực hiện thì bị xử lý như thế nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề trên tại văn bản nào? Rất mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Chân thành cảm ơn! (0123***).

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc xử lý hành vi nạp LPG khi Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã tước, bị thu hồi được quy định cụ thể tại Điểm a Khoản 3 Điều 38 Nghị định 67/2017/NĐ-CP Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực dầu khí, kinh doanh xăng dầu và khí, như sau:

      3. Phạt tiền từ 160.000.000 đồng đến 200.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      a) Không có Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải hoặc Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã hết thời hạn hiệu lực hoặc Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã bị tước, bị thu hồi;

      Như vậy, nếu có hành vi nạp LPC vào phương tiện vận tải khi Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã bị tước, bị thu hồi sẽ bị phạt tiền từ 160.000.000 đồng đến 200.000.000 đồng. Không bị áp dụng kèm theo hình thức xử phạt bổ sung hay biện pháp khắc phục hậu quả khác.

      Trên đây là những tư vấn của Ban biên tập về xử lý hành vi nạp LPC vào phương tiện vận tải khi Giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào phương tiện vận tải đã bị tước, bị thu hồi. Hi vọng rằng giải đáp trên sẽ giúp ích được nhiều cho quý đọc giả. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, vui lòng tìm và tham khảo thêm tại Nghị định 67/2017/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn