Kỳ báo cáo hằng năm về hoạt động đo đạc và bản đồ được tính từ ngày nào?

Ngày hỏi:05/04/2019

Mọi người hãy giúp tôi giải đáp thắc mắc sau đây: Kỳ báo cáo hằng năm về hoạt động đo đạc và bản đồ được tính từ ngày nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hoạt động đo đạc và bản đồ được hiểu là việc đo đạc các đối tượng địa lý; xây dựng, vận hành công trình hạ tầng đo đạc, cơ sở dữ liệu địa lý; thành lập bản đồ, sản xuất sản phẩm đo đạc và bản đồ khác. Hoạt động đo đạc và bản đồ bao gồm hoạt động đo đạc và bản đồ cơ bản và hoạt động đo đạc và bản đồ chuyên ngành.

      Theo đó, tại Khoản 2 Điều 4 Nghị định 27/2019/NĐ-CP hướng dẫn Luật Đo đạc và bản đồ do Thủ tướng Chính phủ (có hiệu lực từ 01/05/2019) có quy định về kỳ báo cáo hằng năm về hoạt động đo đạc và bản đồ như sau:

      Kỳ báo cáo tính từ ngày 01 tháng 01 đến hết ngày 31 tháng 12 hàng năm.

      Theo đó, báo cáo sẽ được gửi bằng văn bản điện tử có chữ ký số của người có thẩm quyền hoặc văn bản giấy do người có thẩm quyền ký và đóng dấu.

      Trên đây là nội dung giải đáp về kỳ báo cáo hằng năm về hoạt động đo đạc và bản đồ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT