Mức phạt đối với hành vi lấn, chiếm rừng đặc dụng có diện tích từ 3.000 m2 đến dưới 4.000 m2

Ngày hỏi:02/05/2019

Mức phạt đối với hành vi lấn, chiếm rừng đặc dụng có diện tích từ 3.000 m2 đến dưới 4.000 m2 theo quy định mới thì như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Minh Vy - Tiền Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với hành vi lấn, chiếm rừng đặc dụng có diện tích từ 3.000 m2 đến dưới 4.000 m2 được quy định tại Điểm d Khoản 3 Điều 7 Nghị định 35/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Lâm nghiệp, (có hiệu lực từ ngày 10/06/2019), theo đó:

      - Phạt tiền từ 7.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với hành vi lấn, chiếm rừng đặc dụng có diện tích từ 3.000 m2 đến dưới 4.000 m2.

      - Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu.

      Trên đây là tư vấn về mức phạt đối với hành vi lấn, chiếm rừng đặc dụng có diện tích từ 3.000 m2 đến dưới 4.000 m2. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 35/2019/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn