Mức phạt đối với hành vi xây dựng công trình vi phạm chỉ giới xây dựng

Ngày hỏi:25/12/2018

Đang công tác tại trong lĩnh vực quản lý đô thị, tôi có thắc mắc sau mong nhận phản hồi. Cụ thể: Đối với hành vi xây dựng công trình vi phạm chỉ giới xây dựng sẽ bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi xây dựng công trình vi phạm chỉ giới xây dựng sẽ bị xử phạt theo quy định tại Khoản 7 Điều 15 Nghị định 139/2017/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động đầu tư xây dựng; khai thác, chế biến, kinh doanh khoáng sản làm vật liệu xây dựng, sản xuất, kinh doanh vật liệu xây dựng; quản lý công trình hạ tầng kỹ thuật; kinh doanh bất động sản, phát triển nhà ở, quản lý sử dụng nhà và công sở, cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng đối với hành vi xây dựng công trình vi phạm chỉ giới xây dựng;

      Và bên cạnh, cá nhân tổ chức vi phạm bắt buộc tháo dỡ công trình, phần công trình xây dựng vi phạm đối với hành vi xây dựng công trình vi phạm chỉ giới xây dựng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn