Mức phạt hành vi Chủ rừng không báo cáo định kỳ cho cơ quan có thẩm quyền về công tác PCCC rừng hiện nay là bao nhiêu?

Ngày hỏi:04/11/2019

Anh chị cho em hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật Việt Nam hiện nay thì mức phạt hành vi không báo cáo định kỳ cho cơ quan có thẩm quyền về công tác PCCC rừng hiện nay là bao nhiêu?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm b Khoản 1 Điều 16 Nghị định 35/2019/NĐ-CP theo đó hành vi vi phạm quy định về chậm trồng rừng thay thế theo phương án trồng rừng được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, bị xử phạt như sau:

      ...

      Điều 16. Vi phạm các quy định chung của Nhà nước về bảo vệ rừng

      1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

      ...

      b) Chủ rừng không thực hiện báo cáo định kỳ và đột xuất về công tác phòng cháy và chữa cháy rừng theo quy định của pháp luật;

      Như vậy, căn cứ quy định của pháp luật thì trường hợp không báo cáo định kỳ cho cơ quan có thẩm quyền về công tác PCCC rừng thì có thể bị xử phạt vi phạm hành chính tối đa lên đến 300.000 đồng

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn