Mức phạt khi tự ý dịch chuyển đường ống ngầm là bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/02/2020

Hiện đang công tác trong ngành quản lý đô thị. Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì hành vi tự ý dịch chuyển đường ống ngầm sẽ bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm c Khoản 2 Điều 46 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      - Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng và buộc khôi phục tình trạng ban đầu đối với một trong các hành vi sau đây: Trong đó có.

      + Tự ý dịch chuyển đường ống ngầm, hố ga thoát nước.

      - Bên cạnh đó, cũng áp dụng mức phạt trên đối với hành vi:

      + San, lấp kênh, mương, ao hồ thoát nước công cộng trái quy định;

      + Tự ý đấu nối vào mạng lưới thoát nước;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn