Ngừng, giảm mức cung cấp điện khẩn cấp được thực hiện trong các trường hợp nào?

Ngày hỏi:07/01/2021

Dạ, cho tôi hỏi: Ngừng, giảm mức cung cấp điện khẩn cấp được thực hiện trong các trường hợp nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Ngừng, giảm mức cung cấp điện khẩn cấp được thực hiện trong các trường hợp nào?
      (ảnh minh họa)
    • Ngừng, giảm mức cung cấp điện khẩn cấp được thực hiện trong các trường hợp quy định tại Điều 6 Thông tư 22/2020/TT-BCT, cụ thể như sau:

      Bên bán điện ngừng, giảm mức cung cấp điện khẩn cấp trong các trường hợp sau:

      - Có sự cố xảy ra trên lưới điện cấp điện cho bên mua điện; sự cố trong hệ thống điện gây mất điện mà bên bán điện không kiểm soát được.

      - Có nguy cơ gây sự cố, mất an toàn nghiêm trọng cho người, thiết bị và hệ thống điện.

      - Hệ thống điện thiếu công suất dẫn đến đe dọa an ninh hệ thống điện.

      - Có sự kiện bất khả kháng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn