Nhà thầu thi công xây dựng có trách nhiệm gì trong công tác phòng cháy chữa cháy?

Ngày hỏi:09/03/2019

Công ty chúng tôi có nhận thi công xây dựng công trình, thế cho tôi hỏi: Nhà thầu thi công xây dựng có trách nhiệm gì trong công tác phòng cháy chữa cháy? Vấn đề này quy định tại đâu?

(***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhà thầu thi công xây dựng có trách nhiệm gì trong công tác phòng cháy chữa cháy?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 4 Điều 16 Nghị định 79/2014/NĐ-CP hướng dẫn Luật Phòng cháy và chữa cháy và Luật Phòng cháy và chữa cháy sửa đổi, có quy định trách nhiệm của nhà thầu thi công xây dựng:

      a) Thi công theo đúng thiết kế về phòng cháy và chữa cháy đã được thẩm duyệt.

      b) Bảo đảm an toàn về phòng cháy và chữa cháy thuộc phạm vi quản lý của mình trong suốt quá trình thi công đến khi bàn giao công trình.

      c) Lập hồ sơ hoàn công; chuẩn bị các tài liệu và điều kiện để phục vụ công tác nghiệm thu và tham gia nghiệm thu công trình.

      Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn