Những cơ sở y tế nào xử lý chất thải nguy hại nào không phải cấp Giấy phép xử lý chất thải nguy hại

Ngày hỏi:03/12/2018

 Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Hoàng Dương. Hiện tôi đang tìm hiểu quy định của pháp luật việc cấp lại giấy phép xử lý chất thải nguy hại. Có thắc mắc sau tôi mong nhận được phản hồi. Cụ thể: Những cơ sở y tế nào xử lý chất thải nguy hại nào không phải cấp Giấy phép xử lý chất thải nguy hại?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Những cơ sở y tế nào xử lý chất thải nguy hại nào không phải cấp Giấy phép xử lý chất thải nguy hại
    (ảnh minh họa)
  • Những cơ sở y tế nào xử lý chất thải nguy hại không phải cấp Giấy phép xử lý chất thải nguy hại quy định tại Khoản 5 Điều 9 Nghị định 38/2015/NĐ-CP về quản lý chất thải và phế liệu, cụ thể như sau:

    - Chủ nguồn thải tự tái sử dụng, sơ chế, tái chế, đồng xử lý, xử lý hoặc thu hồi năng lượng từ chất thải nguy hại phát sinh nội bộ trong khuôn viên cơ sở phát sinh chất thải nguy hại;

    - Tổ chức, cá nhân nghiên cứu và phát triển công nghệ xử lý chất thải nguy hại trong môi trường thí nghiệm;

    - Cơ sở y tế có công trình xử lý chất thải y tế nguy hại đặt trong khuôn viên để thực hiện việc tự xử lý và thu gom, xử lý chất thải y tế nguy hại cho các cơ sở y tế lân cận (mô hình cụm).

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn