Những việc không được làm khi hóa nghiệm mẫu khoáng sản

Ngày hỏi:07/03/2017

Những việc không được làm khi hóa nghiệm mẫu khoáng sản là gì? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Toàn, đang sinh sống tại Bình Phước, Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi những việc không được làm khi hóa nghiệm mẫu khoáng sản là gì? Vấn đề này được quy định ở đâu? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Thanh Toàn_097**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Những việc không được làm khi hóa nghiệm mẫu khoáng sản được quy định cụ thể tại Khoản 4 Điều 83 Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên, theo đó, những trường hợp không được làm là:

    a) Chưng cất mẫu vật dễ cháy hoặc tiến hành thí nghiệm ở những nơi gần hoặc có nguồn lửa;

    b) Chưng cất mẫu trong lò điện;

    c) Đổ nước vào axít- đặc biệt là axít sunfuric (H2SO4).

    Trên đây là tư vấn về những việc không được làm khi hóa nghiệm mẫu khoáng sản. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn