Nổ mìn trong phạm vi bảo vệ công trình thủy lợi bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:03/08/2019

Chào ban biên tập, anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới hiện nay thì việc nổ mìn trong phạm vi bảo vệ công trình thủy lợi bị xử phạt như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 7 Điều 1 Nghị định 65/2019/NĐ-CP (có hiệu lực 09/09/2019) sửa đổi Điều 19 Nghị định 104/2017/NĐ-CP như sau:

      "3. Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi hoạt động sai nội dung quy định trong mỗi loại giấy phép sau:

      a) Xây dựng công trình mới trong phạm vi bảo vệ công trình thủy lợi;

      b) Xả nước thải vào công trình thủy lợi;

      c) Nổ mìn và các hoạt động gây nổ khác trong phạm vi bảo vệ công trình thủy lợi.”

      Như vậy, đối với hành vi xây nổ mìn trong phạm bảo vệ công trình thủy lợi thì bị phạt từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn