Nội dung hồ sơ thiết kế cơ sở của dự án điện mặt trời

Ngày hỏi:11/01/2021

Nội dung hồ sơ thiết kế cơ sở của dự án điện mặt trời phải tuân thủ các quy định nào? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung hồ sơ thiết kế cơ sở của dự án điện mặt trời được quy định tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư 18/2020/TT-BCT, cụ thể như sau:

      Nội dung hồ sơ thiết kế cơ sở của dự án điện mặt trời phải tuân thủ theo các quy định của pháp luật hiện hành và các yêu cầu sau:

      - Đặc điểm khu vực, tiềm năng bức xạ mặt trời của dự án;

      - Đánh giá ảnh hưởng của phương án đấu nối dự án điện mặt trời đối với vận hành an toàn, ổn định hệ thống điện trong khu vực;

      - Thiết kế, kết nối hệ thống SCADA hoặc thông tin điều độ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn