Nội dung tin cảnh báo xâm nhập mặn được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:17/03/2020

Tin cảnh báo xâm nhập mặn được quy định về nội dung tin như thế nào? Mong ban biên tập giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 17 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg có quy định về nội dung tin cảnh báo xâm nhập mặn, cụ thể như sau:

      - Tiêu đề Tin cảnh báo xâm nhập mặn kèm theo tên lưu vực sông hay khu vực có nguy cơ chịu ảnh hưởng của xâm nhập mặn;

      - Hiện trạng nguồn nước và diễn biến thủy triều trên lưu vực được cảnh báo;

      - Cảnh báo các khu vực có nguy cơ xảy ra xâm nhập mặn với độ mặn 4‰ trở lên sâu trong nội đồng;

      - Thời gian ban hành bản tin;

      - Tên và chữ ký của người chịu trách nhiệm ban hành bản tin.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn