Nước dưới đất được định nghĩa như thế nào trước ngày Luật tài nguyên nước 2012 có hiệu lực?

Theo dõi sự thay đổi của Nước dưới đất
Ngày hỏi:28/08/2018

Ban biên tập hãy giúp tôi trả lời câu hỏi sau: Nước dưới đất được định nghĩa như thế nào trước ngày Luật tài nguyên nước 2012 có hiệu lực? Có văn bản nào quy định về vấn đề này hay không? Mong sớm nhận đucợ sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Huy Hoàng - Bình Phước

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trước ngày Luật tài nguyên nước 2012 có hiệu lực thì nước dưới đất được định nghĩa tại Khoản 3 Điều 3 Luật Tài nguyên nước 1998 với nội dung như sau:

      Nước dưới đất là nước tồn tại trong các tầng chứa nước dưới mặt đất.

      Bên cạnh đó, tại Điều này còn có định nghĩa về một số quy định liên quan đến vẫn đề này như sau:

      - Nước sinh hoạt là nướcdùng cho ăn uống, vệ sinh của con người.

      Nước sạch là nước đáp ứng tiêu chuẩn chất lượng nước sạch của Tiêu chuẩn Việt Nam.

      Nguồn nước sinh hoạt là nguồn có thể cung cấp nước sinh hoạt hoặc nước có thể xử lý thành nước sạch một cách kinh tế.

      Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa nước dưới đất trước ngày Luật tài nguyên nước 2012 có hiệu lực. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật Tài nguyên nước 1998.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn