Phí thẩm định hồ sơ đề nghị cấp giấy phép tiếp cận nguồn gen được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:02/07/2017

Phí thẩm định hồ sơ đề nghị cấp giấy phép tiếp cận nguồn gen được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên Lê Khả Phiêu, hiện đang là giảng viên bộ môn Công nghệ sinh học trường Đại học Vinh. Trong quá trình hoạt động về lĩnh vực công nghệ sinh học – tiếp cận nguồn gen, chúng tôi có nhu cầu tiếp cận một nguồn gen mới. Xin hỏi Ban biên tập Thư Ký Luật phí thẩm định hồ sơ đề nghị cấp giấy phép tiếp cận nguồn gen được quy định như thế nào? Vấn đề này quy định tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin chân thành cám ơn. (Đại Nghĩa - 0976***)

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phí thẩm định hồ sơ đề nghị cấp giấy phép tiếp cận nguồn gen quy định tại Điều 19 Nghị định 59/2017/NĐ-CP về quản lý tiếp cận nguồn gen và chia sẻ lợi ích từ việc sử dụng nguồn gen cụ thể như sau:

      Tổ chức, cá nhân có trách nhiệm nộp phí thẩm định khi nộp hồ sơ đề nghị cấp, gia hạn Giấy phép tiếp cận nguồn gen theo quy định của pháp luật về phí và lệ phí.

      Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về phí thẩm định hồ sơ đề nghị cấp giấy phép tiếp cận nguồn gen. Để tìm hiểu rõ hơn, vui lòng xem thêm tại Nghị định 59/2017/NĐ-CP

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn