Phụ trách công tác PCCC của công ty tham gia diễn tập có được hưởng phụ cấp không?

Ngày hỏi:04/06/2021

Cho hỏi: Phụ trách công tác PCCC của công ty tham gia diễn tập có được hưởng phụ cấp không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 34 Nghị định 136/2020/NĐ-CP, có quy định:

      - Thành viên đội dân phòng khi tham gia huấn luyện, bồi dưỡng nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy, mỗi ngày được hưởng trợ cấp một khoản tiền bằng 0,6 ngày lương tối thiểu vùng; thành viên đội phòng cháy và chữa cháy cơ sở và chuyên ngành trong thời gian tham gia huấn luyện, bồi dưỡng nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy được nghỉ làm việc, hưởng nguyên lương và các khoản phụ cấp khác (nếu có) và mỗi ngày được hưởng một khoản tiền bồi dưỡng bằng 0,3 ngày lương tối thiểu vùng.

      => Như vậy, cá nhân thuộc PCCC cơ sở thuộc lực lượng PCCC cơ sở do doanh nghiệp thành lập mà tham gia chương trình huấn luyện, bồi dưỡng nghiệp vụ PCCC chuyên biệt do công an thành phố huấn luyện sẽ được sẽ được hưởng nguyên lương bên cạnh đó sẽ có thêm khoản tiền bồi dưỡng bằng 0.3 ngày lương tối thiểu vùng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn