Quảng cáo chế phẩm diệt khuẩn không đúng theo giấy xác nhận quảng cáo bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Quảng cáo chế phẩm diệt khuẩn không đúng theo giấy xác nhận quảng cáo bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quảng cáo chế phẩm diệt khuẩn không đúng theo giấy xác nhận quảng cáo bị phạt theo Khoản 15 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm quảng cáo hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế không đúng theo giấy xác nhận quảng cáo do Bộ Y tế cấp.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi quảng cáo chế phẩm diệt khuẩn không đúng theo giấy xác nhận quảng cáo. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn