Quy định chữ viết tắt trong quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường

Ngày hỏi:15/08/2017

Quy định chữ viết tắt trong quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Tôi đang nghiên cứu về báo cáo hiện trạng môi trường. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi chữ viết tắt trong quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn! Kim Bảo (01679***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chữ viết tắt trong quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường được quy định tại Điều 7 Phần I Quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành kèm theo Thông tư 02/2017/TT-BTNMT như sau:

      Chữ viết tắt trong quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật được quy định tại Bảng 2 Mục này.

      Bảng 2. Quy định chữ viết tắt

      Stt

      Nội dung viết tắt

      Chữ viết tắt

      1

      Bảo vệ môi trường

      BVMT

      2

      Cụm công nghiệp

      CCN

      3

      Khu công nghiệp

      KCN

      4

      Khoa học công nghệ

      KHCN

      5

      Kỹ sư hạng III

      KS

      6

      Kỹ sư hạng III bậc 1, bậc 2, bậc 3, bậc 4

      KS1, KS2, KS3, KS4

      7

      Kinh tế - kỹ thuật

      KT-KT

      8

      Hiện trạng môi trường

      HTMT

      9

      Thông tư số 43/2015/TT-BTNMT ngày 29 tháng 9 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường về báo cáo hiện trạng môi trường, bộ chỉ thị môi trường và quản lý số liệu quan trắc môi trường

      Thông tư số 43/2015/TT-BTNMT

      Trên đây là nội dung quy định về chữ viết tắt trong quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 02/2017/TT-BTNMT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn