Quy định chung về tách đấu nối và khôi phục đấu nối hệ thống điện truyền tải

Ngày hỏi:22/04/2017

Quy định chung về tách đấu nối và khôi phục đấu nối hệ thống điện truyền tải được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Quy định chung về tách đấu nối và khôi phục đấu nối hệ thống điện truyền tải được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Duy Phú (phu****@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quy định chung về tách đấu nối và khôi phục đấu nối hệ thống điện truyền tải được quy định tại Điều 55 Thông tư 25/2016/TT-BCT quy định hệ thống điện truyền tải như sau:

    1. Các trường hợp tách đấu nối bao gồm:

    a) Tách đấu nối tự nguyện;

    b) Tách đấu nối bắt buộc.

    2. Khách hàng sử dụng lưới điện truyền tải phải chịu toàn bộ chi phí cho việc tách đấu nối và khôi phục đấu nối.

    Trên đây là quy định về Quy định chung về tách đấu nối và khôi phục đấu nối hệ thống điện truyền tải. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 25/2016/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn