Quy định hệ số điều chỉnh định mức cho khu vực lập báo cáo hiện trạng môi trường cấp tỉnh

Ngày hỏi:15/08/2017

Quy định hệ số điều chỉnh định mức cho khu vực lập báo cáo hiện trạng môi trường cấp tỉnh? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Tôi đang nghiên cứu về báo cáo hiện trạng môi trường. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi hệ số điều chỉnh định mức cho khu vực lập báo cáo hiện trạng môi trường cấp tỉnh được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn! Hoài Thương (hoaithuong***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hệ số điều chỉnh định mức cho khu vực lập báo cáo hiện trạng môi trường cấp tỉnh được quy định tại Điều 6 Phần I Quy định kỹ thuật và định mức kinh tế - kỹ thuật lập báo cáo hiện trạng môi trường do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành kèm theo Thông tư 02/2017/TT-BTNMT như sau:

      Hệ số điều chỉnh định mức cho khu vực lập báo cáo hiện trạng môi trường cấp tỉnh, báo cáo chuyên đề về môi trường cấp tỉnh quy định tại Bảng 1 Mục này.

      Bảng 1. Hệ số điều chỉnh cho khu vực lập báo cáo cấp tỉnh

      TT

      Phân loại đô thị

      Hệ số

      1

      Đô thị loại đặc biệt

      1,00

      2

      Các thành phố là đô thị loại I và các tỉnh có đô thị loại I

      0,90

      3

      Các tỉnh có đô thị loại II

      0,82

      4

      Các tỉnh còn lại

      0,75

      Trên đây là nội dung quy định về hệ số điều chỉnh định mức cho khu vực lập báo cáo hiện trạng môi trường cấp tỉnh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 02/2017/TT-BTNMT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn