Quy định về sản phẩm quy hoạch tài nguyên nước

Ngày hỏi:14/08/2017

Quy định về sản phẩm quy hoạch tài nguyên nước? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Lộc Thuận, sống tại Nam Định, hiện tôi đang làm việc trong lĩnh vực quy hoạch tài nguyên nước. Tôi đang tìm hiểu một số quy định pháp luật về lĩnh vực này. Ban biên tập cho tôi hỏi sản phẩm quy hoạch tài nguyên nước được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (thuan***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sản phẩm quy hoạch tài nguyên nước được quy định tại Điều 51 và Điều 52 Thông tư 42/2015/TT-BTNMT quy định kỹ thuật quy hoạch tài nguyên nước do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành như sau:

      Điều 51. Báo cáo quy hoạch tài nguyên nước

      1. Báo cáo thuyết minh quy hoạch tài nguyên nước bao gồm một hoặc các nội dung sau:

      a) Phân bổ nguồn nước;

      b) Bảo vệ tài nguyên nước;

      c) Phòng, chống và khắc phục hậu quả tác hại do nước gây ra.

      2. Báo cáo tóm tắt quy hoạch tài nguyên nước.

      3. Bố cục báo cáo thuyết minh quy hoạch tài nguyên nước quy định tại Phụ lục 03 Thông tư này.

      Điều 52. Bản đồ quy hoạch tài nguyên nước

      1. Bản đồ quy hoạch tài nguyên nước bao gồm một hoặc các bản đồ sau:

      a) Bản đồ phân bổ nguồn nước;

      b) Bản đồ bảo vệ tài nguyên nước;

      c) Bản đồ phòng, chống và khắc phục hậu quả tác hại do nước gây ra.

      2. Tỷ lệ các bản đồ:

      a) Tỷ lệ tối thiểu 1:200.000 đối với quy hoạch tài nguyên nước lưu vực sông liên tỉnh, nguồn nước liên tỉnh;

      b) Tỷ lệ tối thiểu 1:100.000 đối với quy hoạch tài nguyên nước của tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương.

      Trên đây là nội dung quy định về sản phẩm quy hoạch tài nguyên nước. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 42/2015/TT-BTNMT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn