Quy định về tần suất và thời gian ban hành tin dự báo, cảnh báo về bão và áp thấp nhiệt đới Biển Đông

Ngày hỏi:16/03/2020

Liên quan đến việc ban hành các bản tin về dự báo, cảnh báo về bão và áp thấp nhiệt đới Biển Đông. Luật sư cho tôi hỏi rằng: Tin dự báo, cảnh báo về bão và áp thấp nhiệt đới Biển Đông được ban hành với tần suất hoặc thời gian như thế nào? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 12 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg có quy định về tần suất và thời gian ban hành tin dự báo, cảnh báo về bão và áp thấp nhiệt đới Biển Đông, cụ thể như sau:

      - Mỗi ngày ban hành 4 bản tin chính vào 2 giờ 30, 9 giờ 00, 14 giờ 30 và 21 giờ 00;

      - Trường hợp áp thấp nhiệt đới trên Biển Đông diễn biến phức tạp, ngoài 4 bản tin chính, cần ban hành một số bản tin bổ sung xen kẽ giữa các bản tin chính.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn