Quy định về việc ban hành bản tin áp thấp nhiệt đới trên đất liền

Ngày hỏi:14/03/2020

Trong việc thực hiện dự báo, cảnh báo về thiên tai thì bản tin về áp thấp nhiệt đới trên đất liền sẽ được ban hành vào thời điểm nào? Mong sớm nhận được phản hồi.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 7 Quyết định 03/2020/QĐ-TTg có quy định về việc ban hành bản tin áp thấp nhiệt đới trên đất liền, cụ thể như sau:

      Tin áp thấp nhiệt đới trên đất liền được ban hành khi có một trong các điều kiện sau:

      + Tâm áp thấp nhiệt đới đã đổ bộ vào đất liền;

      + Bão đã đổ bộ vào đất liền và suy yếu thành áp thấp nhiệt đới.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn