Quyền của cá nhân, tập thể trong thi đua, khen thưởng ngành TN&MT

Ngày hỏi:22/02/2019

Xin chào, tôi có chút vấn đề như sau: Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì Quyền của cá nhân, tập thể trong thi đua, khen thưởng ngành Tài nguyên và Môi trường được quy định như thế nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi.

Ngân Vũ - Đồng Nai

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền của cá nhân, tập thể trong thi đua, khen thưởng ngành TN&MT
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ tại Điều 34 Thông tư 21/2018/TT-BTNMT, quy định quyền của cá nhân, tập thể trong thi đua, khen thưởng như sau:

      - Được tham gia các phong trào thi đua do Nhà nước, cơ quan, tổ chức, đơn vị phát động.

      - Được đề nghị xét tặng danh hiệu, hình thức khen thưởng theo đúng quy định của pháp luật.

      - Có quyền góp ý hoặc đề nghị cấp có thẩm quyền xét tặng danh hiệu thi đua, hình thức khen thưởng cho cá nhân, tập thể có đủ thành tích và tiêu chuẩn theo quy định của pháp luật.

      - Đề nghị cấp có thẩm quyền không xét tặng danh hiệu thi đua, hình thức khen thưởng, thu hồi các danh hiệu, hình thức khen thưởng đã được tặng hoặc khen thưởng không đúng tiêu chuẩn, không đúng thủ tục do pháp luật quy định.

      Trên đây là quy định về quyền của cá nhân, tập thể trong thi đua, khen thưởng ngành TN&MT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn