Quyền của cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:27/10/2016

Quyền của cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật, em tên là Nguyễn Như Ngọc, email là ngoc***@gmail.com. Gần nhà em có một cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật. Em muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: Quyền của cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật được quy định ra sao? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền của cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 62 Luật Bảo vệ và kiểm dịch thực vật 2013.

      Theo đó, cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật có quyền sau đây:

      a) Sản xuất thuốc trong Danh mục thuốc bảo vệ thực vật được phép sử dụng tại Việt Nam;

      b) Nhập khẩu thuốc bảo vệ thực vật để sản xuất hoặc tái xuất theo hợp đồng ký kết với nước ngoài;

      c) Thông tin, quảng cáo thuốc bảo vệ thực vật theo quy định tại Điều 70 của Luật này và pháp luật về quảng cáo;

      d) Các quyền khác theo quy định của Luật này và quy định khác của pháp luật có liên quan.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về quyền của cơ sở sản xuất thuốc bảo vệ thực vật. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Bảo vệ và kiểm dịch thực vật 2013.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn