Quyền lợi của tổ chức, cá nhân và cộng đồng tham gia Giải thưởng Môi trường Việt Nam được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:13/12/2016

Bạn đọc Nguyễn Thái Hòa, địa chỉ mail thaihoa****@gmail.com hỏi: Quyền lợi của tổ chức, cá nhân và cộng đồng tham gia Giải thưởng Môi trường Việt Nam được quy định như thế nào? Tôi có nghe qua Giải thưởng Môi trường Việt Nam và rất thắc mắc về vấn đề này. Cho tôi hỏi pháp luật quy định về vấn đề nêu trên? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền lợi của tổ chức, cá nhân và cộng đồng tham gia Giải thưởng Môi trường Việt Nam được hướng dẫn tại Điều 13 Thông tư 62/2015/TT-BTNMT quy định về Giải thưởng Môi trường Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, theo đó:

      1. Được tặng Bằng chứng nhận của Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường, Biểu trưng của Giải thưởng.

      2. Được thưởng tiền hoặc hiện vật theo quy định hiện hành.

      3. Được tuyên truyền, quảng bá hình ảnh sản phẩm đạt giải trên các phương tiện thông tin đại chúng.

      4. Được khai thác, sử dụng Logo Giải thưởng kể từ khi được trao giải.

      5. Được in ấn phẩm để quảng bá sản phẩm tại các thị trường trong nước và quốc tế.

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về quyền lợi của tổ chức, cá nhân và cộng đồng tham gia Giải thưởng Môi trường Việt Nam, được quy định tại Thông tư 62/2015/TT-BTNMT. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn