Sản xuất, gia công phân bón không đạt mức chỉ tiêu định lượng bắt buộc bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Sản xuất, gia công phân bón không đạt mức chỉ tiêu định lượng bắt buộc bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Sản xuất, gia công phân bón không đạt mức chỉ tiêu định lượng bắt buộc bị phạt theo Khoản 2 Điều 20 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 90.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm sản xuất, gia công phân bón không đạt mức chỉ tiêu định lượng bắt buộc so với mức Công bố tiêu chuẩn áp dụng, Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia tương ứng hoặc quy định trong Danh mục phân bón.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi sản xuất, gia công phân bón không đạt mức chỉ tiêu định lượng bắt buộc. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn