Số liệu đầu vào khi đánh giá an ninh hệ thống điện trung hạn

Ngày hỏi:23/02/2019

Chào Ban biên tập, tôi là Lưu Anh, hiện tôi đang công tác trong một công ty nhiệt điện. Có thắc mắc sau chưa nắm rõ mong nhận phản hồi. Thắc mắc có nội dung sau: Số liệu đầu vào khi đánh giá an ninh hệ thống điện trung hạn được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Số liệu đầu vào khi đánh giá an ninh hệ thống điện trung hạn quy định tại Điều 9 Quyết định 17/QĐ-ĐTĐL năm 2014 về Quy trình thực hiện đánh giá an ninh hệ thống điện trung hạn và ngắn hạn do Cục trưởng Cục Điều tiết điện lực ban hành, cụ thể như sau:

      - Dự báo nhu cầu phụ tải điện 12 tháng tới.

      - Kế hoạch phát triển nguồn điện 12 tháng tới.

      - Kế hoạch phát triển lưới điện 12 tháng tới (xây mới và cải tạo).

      - Suất sự cố của các tổ máy phát điện và lưới điện truyền tải.

      - Dự kiến thủy văn 12 tháng tới.

      - Kế hoạch bảo dưỡng, sửa chữa lưới điện và nhà máy điện 12 tháng tới.

      - Kế hoạch xuất, nhập khẩu điện 12 tháng tới.

      - Các yêu cầu về dịch vụ phụ trợ của hệ thống điện.

      - Các thông số, ràng buộc về lưới điện truyền tải.

      - Các thông số, ràng buộc về nhiên liệu sơ cấp cho các nhà máy nhiệt điện.

      - Các ràng buộc về thủy văn hồ chứa thủy điện (chống lũ, tưới tiêu, giao thông thủy, dòng chảy tối thiểu…).

      - Các thông số, ràng buộc về hợp đồng mua bán điện.

      - Các thông số kỹ thuật của nhà máy điện.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hệ thống điện
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn