Sử dụng nước tuần hoàn là gì?

Ngày hỏi:13/10/2016

Sử dụng nước tuần hoàn là gì? Và được quy định cụ thể ở đâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Tuấn An. Hiện tôi đang làm việc tại Uỷ ban nhân dân tỉnh X. Tôi có xem một vài tin tức mạng và biết đến thuật ngữ "sử dụng nước tuần hoàn". Tôi rất thắc mắc về thuật ngữ này nên muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp. Địa chỉ email của tôi là an***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khái niệm sử dụng nước tuần hoàn đã được quy định cụ thể tại Khoản 4 Điều 3 Nghị định 54/2015/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, sử dụng nước tuần hoàn được hiểu là: quá trình sử dụng lại nước cho chính mục đích đã được sử dụng ban đầu.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khái niệm sử dụng nước tuần hoàn. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 54/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Sử dụng nước
    Sử dụng nước hồ chứa
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn