Tài nguyên nước đuợc quy định như thế nào tại Luật Tài nguyên nước 1998?

Theo dõi sự thay đổi của Tài nguyên nước
Ngày hỏi:28/08/2018

Nước là một trong những nguồn tài nguyên quan trọng nhất của lòai người nên gần đây, tôi có tìm hiểu về một số quy định liên quan đến tài nguyên nước và gặp phải thắc mắc muốn nhờ mọi người giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Tài nguyên nước đuợc quy định như thế nào tại Luật Tài nguyên nước 1998?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Luật Tài nguyên nước 1998 thì tài nguyên nước được quy định tại Khoản 1 Điều 2 với nội dung như sau:

      Tài nguyên nước quy định trong Luật này bao gồm các nguồn nướcmặt, nước mưa, nước dưới đất, nước biển thuộc lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam. Nước biển, nước dưới đất thuộc vùng đặc quyền kinh tế, thềm lục địa được quy định tại các văn bản pháp luật khác. Nước khoáng, nước nóng thiên nhiên do Luật khoáng sản quy định.

      Trên đây là nội dung trả lời về quy định tài nguyên nước. Để rõ hơn về vấn đề này thì bạn nên tham khảo thêm Luật Tài nguyên nước 1998.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn