Tem kiểm định xe ô tô bị rách có được cấp lại không?

Ngày hỏi:19/02/2021

Cho hỏi theo quy định của pháp luật hiện hành thì tem kiểm định xe ô tô bị rách có được cấp lại không? Mong sớm nhận hồi đáp từ các bạn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 9 Thông tư 70/2015/TT-BGTVT, có quy định:

      Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định bị mất, hư hỏng, rách nát thì chủ xe phải đưa xe đi kiểm định lại để cấp Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định.

      => Như vậy, theo quy định của pháp luật thì trường hợp Tem kiểm định bị rách nát sẽ không được cấp lại mà chủ xe phải đưa đi kiểm để được cấp lại Tem kiểm định.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn