Thẩm quyền quyết định giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác

Ngày hỏi:14/07/2017

Thẩm quyền quyết định giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Kim Hiền hiện đang sống và làm việc tại Bến Tre.Tôi đang tìm hiểu về sản phẩm, dịch vụ thủy lợi. Theo như tôi biết thì nhà nước sẽ quy định giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi thẩm quyền quyết định giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thẩm quyền quyết định giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác được quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 35 Luật Thủy lợi 2017 có hiệu lực ngày 01/07/2018, theo đó: 

    Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định khung giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác;

    Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn quyết định cụ thể giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác thuộc phạm vi thẩm quyền quản lý trên cơ sở khung giá do Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định;

    Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quyết định cụ thể giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác thuộc phạm vi thẩm quyền quản lý sau khi được Hội đồng nhân dân cùng cấp thông qua trên cơ sở khung giá do Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định.

    Trên đây là tư vấn về thẩm quyền quyết định giá sản phẩm, dịch vụ thủy lợi khác. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Luật Thủy lợi 2017. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

    Chào thân ái và chúc sức khỏe! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn